Chào mừng các bạn gia nhập phố mới

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Vietnam350org

Bài gửi  Minh Trinh on Thu Aug 11, 2011 11:32 pm

Vietnam350org là ai dzậy? Mình nghĩ hổng ra Question
Minh Trinh
Admin

Xem lý lịch thành viên http://truongxua.friendhood.net

Chào mừng các bạn gia nhập phố mới

Bài gửi  Minh Trinh on Thu Jul 28, 2011 12:56 am

Hân hạnh đón chào các bạn gia nhập diễn đàn cựu học sinh trường trung học Lê Trung Kiên, Hoà vinh, Tuy Hoà, Phú yên.
Mình là một trong những học trò đầu tiên bước vào ngôi trường mới toanh và tốt nghiệp khoá đầu tiên năm 1985 sau khi trường được thành lập vào năm 1982. Mình biết rằng bây giờ trường xưa đã được dời đi chỗ khác và cái tên huyện Tuy Hoà ngày xưa cũng đã đổi thành huyện Đông Hoà, nhưng trong trí nhớ của mình bao giờ cũng hiển hiện hình ảnh của chốn cũ, người xưa, và cái điạ chỉ cũ cũa trường cũng quen thuộc hơn, nên mình cứ muốn để nguyên gọi như vậy, các bạn đồng ý không?
Thời gian trôi qua thật nhanh...cũng đã hơn 25 năm kể từ lúc chúng ta tản mạn mỗi người một nơi trôi nổi theo vận mệnh của mình, nhưng mình tin rằng cho dù chúng ta có đi dâu, ở nơi nào, những kỷ niệm đẹp đẽ và ngây ngô của tuổi học trò vẫn tồn tại trong ký ức mãi maĩ.
Có bao giờ các bạn tự hỏi: không biết bây giờ các bạn cũ đang ở đâu, làm gì, cuộc sống ra sao???
Mình thấy những cựu học sinh các trường học khác đã trình làng những khu phố thiệt là vui vẻ náo nhiệt của họ trên mạng internet cho nên mình cũng mạo muội thành lập phố này một phen thử xem sao. Mong rằng diễn đàn này là nhịp cầu cho chúng ta trở lại tìm lại thuở xa xưa, cùng nhau ôn lại những kỷ niệm trân quí thuở nào và chia sẻ với nhau vui buồn trong cuộc sống hiện tại. Mình hy vọng các bạn bỏ một ít thời gian quí báu hàn huyên với nhau, cũng như gởi bài viết, hình ảnh, video vào mạng như là một tài liệu lưu trữ quí giá trong một quãng đường đời của tất cả chúng ta.
Chúc cho phố nhà mau chóng đông vui và rộn rã tiếng cười của tuổi...bốn...mươi...mấy... Very Happy Very Happy Very Happy

Thân ái mến chào các bạn
Lưu Minh Trinh
Minh Trinh
Admin

Xem lý lịch thành viên http://truongxua.friendhood.net

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang